హిందూ శుభవార్త (Telugu)

Hindu Good News

ప్రపంచం పరివర్తన చెందుతున్న కాలంలో ఉంది. ప్రపంచీకరణ, జాతీయ సరిహద్దులు, పర్యావరణ సవాళ్లు, మతపరమైన సంఘర్షణ, అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థలు మరియు బహుళ ధ్రువ ప్రపంచం అంతటా ప్రజల కదలికలు అన్నింటికీ వయస్సు-పాత మానవ సందిగ్ధతలను పరిష్కరించడానికి ఆలోచనలో మార్పులు మరియు సమస్యలు.

నేటి సవాళ్లను పరిష్కరించడానికి అందించే అనేక పరిష్కారాలు, అలసటతో, నాటివిగా మరియు సరిపోనివిగా అనిపిస్తాయి. వారు మరియు వాటిని ప్రచారం చేయడానికి సృష్టించబడిన సంస్థలు ప్రధానంగా పాశ్చాత్య ప్రపంచ దృక్పథం నుండి పుట్టుకొచ్చాయి, ఇది దాదాపు అర మిలీనియం వరకు ప్రపంచ వ్యవహారాల్లో ఆధిపత్యం చెలాయించింది. ఐరోపా మరియు అమెరికాకు సంబంధించిన చరిత్ర, పురాణాలు, మేధో సంప్రదాయాలు మరియు మత విశ్వాసాల ద్వారా ఈ ప్రపంచ దృష్టికోణం బాగా రూపొందించబడింది.

లోలకం మరోసారి ఆసియా వైపు ings పుతూ, అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థలు మరియు శక్తులు వారి సాంస్కృతిక స్వరాలను కదిలించి, కనుగొన్నప్పుడు, మేము ఒక క్షణంలో నిలబడతాము. మనలో చాలా మంది ప్రపంచంలోని విభిన్న స్వరాలను మనకు అలవాటు చేసుకోవచ్చు – ప్రత్యేకించి వారు దీర్ఘకాలిక నమ్మకాలను సవాలు చేసినప్పుడు. లేదా మనం పాశ్చాత్యుల విశేష స్థానానికి విఘాతం కలిగించే కొత్త నమూనాలను అంగీకరించవచ్చు, అయినప్పటికీ పాశ్చాత్యుల ప్రయోజనం కోసం మాత్రమే కాకుండా, మానవాళి అందరికీ ప్రపంచాన్ని కొత్తగా ఆకృతి చేయగల వారి సామర్థ్యాన్ని వాగ్దానం చేస్తాము.

మనమందరం విన్న పాత ఉదాహరణలలో ఒకటి క్రైస్తవులు ఉపయోగించిన “శుభవార్త” అనే పదబంధంలో pres హించబడింది. (“శుభవార్త” అనే పదం సువార్త అనే పదానికి సాహిత్య అనువాదం, ఇది బైబిల్లోని యేసు జీవిత వృత్తాంతాలను సూచిస్తుంది.) క్రైస్తవ సువార్త సాధారణంగా దేవుని శిలువపై త్యాగం ద్వారా దేవుని రక్షించే చర్యలతో ముడిపడి ఉంటుంది. ఏకైక కుమారుడు, యేసుక్రీస్తు, మానవత్వం యొక్క పాపాలకు ప్రాయశ్చిత్తం కోసం. ఇంకా హిందువులు అలాంటి ప్రాయశ్చిత్తం అనవసరంగా భావిస్తారు. మనిషి అస్సలు పాపము కాదు, దైవం. మరియు మనలో, మనలో ప్రతి ఒక్కరికి, యేసు మాదిరిగానే అదే శక్తి ఉంది, ఇక్కడ మరియు ఇప్పుడు మనలో ఈ దైవత్వాన్ని వెలికి తీయడానికి – వేరొకరి గత త్యాగం అవసరం లేకుండా. ఈ సాధికారిక ఆలోచనను వివరించడానికి మేము “హిందూ శుభవార్త” అనే పదాన్ని ఉపయోగించాము

ఇటువంటి సువార్త హిందూ సువార్తకు ఒక సంగ్రహావలోకనం మాత్రమే ™, ఇది మనిషి యొక్క సొంత సామర్థ్యాలను ఉద్ధరిస్తుంది, దేవుడు, మనిషి మరియు విశ్వం యొక్క ముఖ్యమైన ఐక్యతను నొక్కి చెబుతుంది మరియు ఏకరూపత కంటే వైవిధ్యం వాస్తవికత యొక్క నిజమైన అవగాహన అని నొక్కి చెబుతుంది. అటువంటి ప్రపంచ దృష్టికోణం యొక్క కొన్ని ముఖ్యమైన వాగ్దానాలు ఈ క్రింది వాటిని కలిగి ఉన్నాయి:

సాధారణ క్రైస్తవ కోణంలో ఒరిజినల్ సిన్ లాంటిదేమీ లేదు. సాట్-చిట్-ఆనంద అనే సంస్కృత పదం వివరించినట్లు మనమందరం మొదట దైవమే

క్రైస్తవ మతం మరియు చాలా అబ్రహమిక్ మతాల మాదిరిగా చారిత్రక ప్రవక్తలు మరియు మెస్సీయలు ఆధ్యాత్మిక సత్యానికి ప్రాప్యతను నియంత్రించరు. చారిత్రాత్మకంగా ఆకారంలో ఉన్న మతపరమైన గుర్తింపులు, జాతులు, బ్లడ్ లైన్స్ మరియు కొన్ని ప్రత్యేకమైన చారిత్రక సంఘటనల ఆధారంగా మతపరమైన ప్రత్యేకత యొక్క వాదనలతో సహా – చరిత్ర నుండి స్వేచ్ఛా స్థితిని సాధించడానికి యోగా మరియు సంబంధిత ఆధ్యాత్మిక అభ్యాసాలు మాకు అనుమతిస్తాయి. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, మేము చారిత్రక ప్రవక్తలపై లేదా వారి తరువాత ఉద్భవించిన శక్తి సంస్థలపై ఆధారపడము.

ధర్మానికి, శాస్త్రానికి మధ్య ప్రాథమిక సంఘర్షణ లేదు, గతంలో ఏదీ లేదు.

పాశ్చాత్య విశ్వోద్భవ శాస్త్రం మరియు పురాణాల మాదిరిగా “గందరగోళం” గురించి భయం అవసరం లేదు. ప్రతికూల అర్థంలో తరచుగా అస్తవ్యస్తంగా భావించేది వాస్తవికత యొక్క సహజ మరియు సాధారణ అభివ్యక్తి. ప్రకృతి యొక్క సంక్లిష్టతను తప్పుగా అర్థం చేసుకోవడం, దానిని భయం మరియు చెడుగా చూడటం మరియు వినాశనానికి అర్హమైనది మానవ జ్ఞానం యొక్క పరిమితులు మాత్రమే.

ప్రకృతిని గౌరవించేటప్పుడు ఆనందకరమైన మానవ జీవితం సాధ్యమవుతుంది. “పురోగతి” మరియు “పురోగతి” కోసం ప్రకృతిని నాశనం చేయనవసరం లేదు – వాస్తవానికి మన స్వంత పరిణామం మనలను నిలబెట్టే ఇంటర్‌కనెక్టివిటీ యొక్క వెబ్‌ను ఉల్లంఘించకుండా వేగవంతం అవుతుంది.

మన అంతిమ సామర్థ్యానికి మమ్మల్ని ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి ఏ కేంద్రీకృత మత అధికారం అవసరం లేదు. గత ఉదాహరణల యొక్క ఆవిష్కరణలు మరియు సాధనాలను మార్గదర్శకాలుగా ఉపయోగించి ఒకరి స్వంత మార్గాన్ని ప్రయోగాలు చేయవచ్చు మరియు కనుగొనవచ్చు.

అన్ని విశ్వాసాలు మరియు సంప్రదాయాల మధ్య పరస్పర గౌరవం హిందూ మతంలో సూత్రప్రాయమైన విషయం, “రాజకీయ సవ్యత” కు విల్లు లేదా బయటి నుండి విధించిన అసహ్యకరమైన అవసరం కాదు. విభిన్న మార్గాలను అనుసరించే ఇతరులకు ఇది కేవలం “సహనం” కంటే చాలా ఎక్కువ. మేము ప్రత్యేకమైన వాదనలను తిరస్కరించాము మరియు ఇతరులను సొంత మతంలోకి మార్చాలని ఆదేశించాము.

ఈ వెబ్‌సైట్ https://beingdifferentbook.com హిందూ శుభవార్త యొక్క గొడుగు కింద ఇటువంటి ఆలోచనలు, ump హలు మరియు అభ్యాసాల గురించి విస్తృతమైన వ్యాసాలు మరియు చర్చలను అందిస్తుంది. ఈ పోస్టింగ్లలో భారతదేశంలోని ధర్మ సంప్రదాయాలైన హిందూ మతం, బౌద్ధమతం, సిక్కు మతం మరియు జైనమతం యొక్క తాత్విక మరియు అధిభౌతిక అభిప్రాయాలు ఉన్నాయి మరియు ప్రతిబింబిస్తాయి. పైన పేర్కొన్నవి మా గైడ్‌పోస్టులుగా మరియు కొనసాగుతున్న చర్చలు మరియు చర్చల ద్వారా, ఇంటర్‌ఫెయిత్ సంబంధాలు, విశ్వాసం మరియు విజ్ఞాన శాస్త్రం మధ్య సంబంధాలు మరియు మానవత్వం మరియు ప్రకృతి మధ్య సంబంధాల యొక్క కొత్త శకాన్ని తీసుకురావాలని మేము ఆశిస్తున్నాము.

ఇటీవలి పుస్తకం, బీయింగ్ డిఫెరెంట్: యాన్ ఇండియన్ ఛాలెంజ్ టు వెస్ట్రన్ యూనివర్సలిజం (హార్పెర్‌కోలిన్స్, 2011), (BEING DIFFERENT: An Indian Challenge to Western Universalism) (Harpercollins, 2011) ఈ ప్రపంచ దృష్టికోణం ప్రధాన స్రవంతి పాశ్చాత్య ఆలోచనల కంటే ఎలా భిన్నంగా ఉందో పరిశీలిస్తుంది, ఇందులో జూడియో-క్రిస్టియన్ రకం, యూరోపియన్ జ్ఞానోదయం ఆధారంగా లౌకిక రకం మరియు పోస్ట్ మాడర్నిస్ట్ ఆలోచన

Translation of – https://HinduGoodNews.com

Leave a Reply